11 Th9 2018
măng xông quang 12fo

[Giới thiệu] Măng xông quang 12Fo – Địa chỉ uy tín bán hàng chính hãng

Trong thời đại công nghệ ngày càng có nhiều đòi hỏi khắt khe và yêu cầu cao hơn về tốc độ cũng như sự ổn định thì cáp quang đã ra đời và thay thế hoàn hảo cho cáp đồng đang được sử dụng phổ biến. Tuy nhiên cáp quang có nhược điểm ra rất dễ bị gãy hay suy hao trong quá trình kéo cáp. Khi đó chúng ta cần các mối hàn quang tại những điểm đó. Măng xông quang ra đời để bảo vệ các mối hàn nối cáp quang, giúp tránh khỏi các tác động của các yếu tố bên ngoài như va đập, môi trường. Nó giúp bảo vệ các sợi quang một cách tối đa. Trong đó sản phẩm Măng xông quang 12FO được đặt mua nhiều nhất trong năm 2018 tại Thiết bị mạng giá rẻ.

măng xông quang 12fo đầy đủ phụ kiện

Giới thiệu tổng quan về măng xông quang 12FO

Măng xông quang 12FO hiện nay được biết đến là một trong những thiết bị phổ biến nhất trong ngành viễn thông cáp quang. Nó có tác dụng khắc phục được các sự cố xảy ra trong quá trình vận hành cáp quang đồng thời bảo vệ các mối hàn.

Phân loại măng xông quang

Trên thị trường hiện nay thì măng xông quang 12FO được chia thành rất nhiều loại nhưng chủ yếu chúng được chia thành 2 loại chính là măng xông cáp quang mũ chụp và măng xông cáp quang loại nằm ngang. Để có thể hiểu rõ về 2 loại măng xông này, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu dưới đây.

Măng xông cáp quang 12FO loại mũ chụp.

Đây là loại được dùng trong việc bảo vệ các mối nối, mối hàn cáp quang. Để đảm bảo được việc bảo vệ các mối hàn dưới tác động của các lực va đạp hay thời tiết thì chúng chủ yếu được làm bằng các loại nhựa HDPE – một loại nhựa có độ bền và khả năng chống ăn mòn cao.

mang-xong-quang-mu-chup
Ảnh măng xông quang mũ chụp

Măng xông quang 12FO loại nằm ngang.

Đây là thiết bị giúp bảo vệ khắc phục các điểm cáp quang bị đứt. Nó cũng được làm từ nhựa HDPE để có thể chịu được các lực va đập thời tiết khắc nghiệt.

Tầm quan trọng của măng xông quang.

Do được trang bị các tính năng ưu việt, nên măng xông quang được sử dụng rộng rãi trong việc chia và phân phối các sợi quang trên không, trong các đường ống dẫn hoặc được chông chặt dưới đất.

Đặc điểm của Măng xông quang 12FO

  •  Được làm từ nhựa HDPE có khả năng chịu được va đập, chịu được ăn mòn hóa học và chịu được thời tiết khắc nghiệt
  • Sử dụng 12 sợi quang, với tối đa 4 khay, mỗi khay có thể chứa từ 2 đến 12 sợi quang
  • Được thiết kế với cấu trúc tháo rời nên có thể dễ dàng tháo dỡ và lắp đặt từng bộ phận , tạo sự thuận tiện cho việc lắp đặt và bảo dưỡng, kiểm tra.
  • Số cổng cáp: 4 cổng với 2 cổng cáp vào và 2 cổng cáp ra – Được sử dụng để nối cáp thẳng hay rẽ nhánh cáp quang
  • Có thể treo trên tường hoặc chôn ngầm dưới đất
  • Có tuổi thọ lên đến 30 năm nếu lắp đặt đúng theo yêu cầu kỹ thuật
  • Mức độ kín: Có thể chịu được áp suất lên tới 100KPa±5KPa trong nước. Ngâm trong nước 15 phút mà không hề bị ngấm nước.
  • hông có bọt không khí suốt 24 giờ, không có sự thay đổi của áp suất không khí sau ba lần đóng mở lại.
  • Mức điện áp chịu đựng: Dưới tác dụng của 15Kv/DC/1min, không thủng, và không tạo hồ quang.
  • Được dùng rộng rãi cho hệ thống truyền thông cáp quang, truyền hình cáp CATV, mạng cáp quang FTTx.
  • Nhiệt độ làm việc từ 25-80°Cmang-xong-quang

Măng xông quang 12FO được sản xuất theo tiêu chuẩn của Mỹ, nên sẽ có chất lượng cao đồng thời có khả năng hoạt động tốt trong môi trường nóng ẩm, kín nước, hay kể cả trong môi trường hóa chất….Đồng thời thì đây là thiết bị dễ sử dụng và dễ lắp đặt.Ngày nay măng xông quang đã và đang được sử dụng rất rộng rãi trong đời sống của chúng ta. Và để có thể đáp ứng được nhu cầu sử dụng ngày càng cao của người sử dụng thì cũng có nhiều đơn vị cung cấp dịch vụ mọc lên.

>> Xem thêm bài viết về Măng xông quang tại đây

Địa chỉ uy tín mua măng xông quang 12FO chất lượng cao

Thiết bị mạng giá rẻ tự tin là đơn vị cung cấp măng xông quang 12FO cao cấp, với đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp, có trình độ và nhiều kinh nghiệm. Đã được khách hàng tin dùng trong thời gian qua, chúng tôi luôn tự tin sẽ đưa đến tay người dùng những sản phẩm chất lượng, giá cả hợp lý nhất. Ngoài sản phẩm măng xông quang hiện nay chúng tôi còn có các phụ kiện cáp quang, dây nhảy quang, đầu nối cáp quang….

10 Th9 2018
măng xông quang 12fo

Măng xông quang là gì? Cấu tạo và đặc điểm của măng xông cáp quang

Măng xông quang là gì? Cấu tạo và đặc điểm của măng xông cáp quang

Tìm hiểu về sản phẩm măng xông cáp quang

Theo cách hiểu nôm na, măng xông cáp quang là một loại thiết bị cần thiết được sử dụng để khắc phục một sự cố, ví dụ như một điểm đứt cáp quang. Với sứ mệnh bảo vệ sợi quang và các mối hàn trước những tác động trong quá trình thi công như va đập hay sự thay đổi từ môi trường bên ngoài, các loại măng xông quang đảm bảo độ an toàn một cách tối đa cho các loại thiết bị nói trên. Chúng được ứng dụng rộng rãi trong chia và phân phối các sợi quang trên không, trong các đường ống dẫn hoặc chôn dưới đất.mang xong quang 111

Cấu tạo và đặc điểm của măng xông cáp quang

Cấu tạo măng xông quang

Do đặc thù là một vật dụng được đặt ở môi trường bên ngoài, chịu ảnh hưởng trực tiếp bởi các yếu tố bên ngoài hoặc trong nhiều trường hợp còn chôn ở dưới cống, trong lòng đất nên cấu tạo của chúng tương đối chắc chắn đặc biệt là lớp vỏ bao bọc bên ngoài.Thực tế lớp vỏ bên ngoài măng xông cáp quang thường được làm bằng nhựa đặc chủng giúp ngăn chặn ngấm nước, độ bền cao, khó bị phân hủy ở bất cứ loại điều kiện môi trường nào, nhất là trong điều kiện thời tiết khắc nghiệt. Lớp vỏ này có tác dụng bảo vệ sợi quang và mối hàn cáp quang một cách tốt nhất trong thời gian vượt trội.

Điều đặc biệt ở đây là lớp vỏ bọc này thường rất dày nên những va đập,áp lực mạnh cũng khó mà làm ảnh hưởng đến các khối thiết bị bên trong hay thậm chí ngay cả sự thay đổi của thời tiết, oxy hóa cũng phải mất một khoảng thời gian rất lâu để có chúng có thể bị hư hại(vài chục năm). Măng xông quang có thể phân biệt bằng nhiều cách khác nhau tuy nhiên cách phân biệt cơ bản và thông dụng nhất vẫn là dựa trên thiết kế của chúng.Theo đó măng xông quang được phân ra làm 2 loại chính đó là loại măng xông quang mũ chụp, loại còn lại là măng xông quang nằm ngang và chúng cũng thường chỉ có 2 loại màu chủ đạo đó là màu xám và màu đen.

Các loại măng xông quang tiêu biểu

Măng xông quang mũ chụp được thiết kế với kích thước tương đối nhỏ, kiểu dáng cũng tương đối đặc biệt. Nếu để quan sát mà nói thì loại măng xông cáp quang này nhìn giống với các đèn báo hiệu ở các ngọn hải đăng.Chúng có phần trụ (phần chính chứa mối hàn) như đuôi của bóng đèn vậy và để bảo vệ thì chúng được chụp lại bằng một cái ống hay còn gọi là mũ chụp được làm từ nhựa HDPE dày và chắc chắn bảo vệ chúng khỏi các tác động và đặc biệt là sự thấm nước.

Măng xông quang 24FO mũ chụp 1
Măng xông quang 24FO mũ chụp

Măng xông quang nằm ngang cũng để chứa các mỗi hàn tuy nhiên để xét về kích thước và cấu tạo – chi tiết thì loại này có lẽ phức tạp hơn loại mũ chụp.Bên trong loại măng xông này có đặt một khay giống như khay hàn quàn trong hộp phối quang ODF khay này cũng để chứa và cố định các mối hàn quang.Tùy vào số lượng mối hàn mà sẽ có nhiều loại khay khác nhau để phù hợp, cơ bản thì vẫn là chúng chứa các mối hàn và được cố định vào phẩn vỏ bao bọc bằng nhựa dày, cứng cáp.Hai đầu của loại măng xông cáp quang này có các lỗ nhỏ để đi các đầu cáp quang vào và cũng được cố định lại bằng các bộ ốc vít trên mỗi sợi dây cáp.Loại măng xông này được sử dụng phổ biến hơn loại măng xông có mũ chụp, thường chúng được dùng trong các hệ thống viễn thông.Để ý một chút bạn có thể thấy chúng được gắn trên thân của các cây cột điện ngoài đường.mang-xong-quang

Đặc điểm của Măng xông quang

  • Được làm từ nhựa HDPE có khả năng chịu được va đập, chịu được ăn mòn hóa học và chịu được thời tiết khắc nghiệt
  • Dung lượng từ 4 sợi quang cho đến 48 sợi quang, với tối đa 4 khay, mỗi khay có thể chứa từ 2 đến 12 sợi quang
  • Được thiết kế với cấu trúc tháo rời nên có thể dễ dàng tháo dỡ và lắp đặt từng bộ phận , tạo sự thuận tiện cho việc lắp đặt và bảo dưỡng, kiểm tra.
  • Số cổng cáp: 4 cổng với 2 cổng cáp vào và 2 cổng cáp ra
  • Được sử dụng để nối cáp thẳng hay rẽ nhánh cáp quang
  • Có thể treo trên tường hoặc chôn ngầm dưới đất
  • Có tuổi thọ lên đến 30 năm nếu lắp đặt đúng theo yêu cầu kỹ thuật
  • Mức độ kín: Có thể chịu được áp suất lên tới 100KPa ± 5KPa trong nước. Ngâm trong nước 15 phút mà không hề bị ngấm nước. Không có bọt không khí suốt 24 giờ, không có sự thay đổi của áp suất không khí sau ba lần đóng mở lại.
  • Mức điện áp chịu đựng: Dưới tác dụng của 15Kv/DC/1min, không thủng, và không tạo hồ quang.
  • Được dùng rộng rãi cho hệ thống truyền thông cáp quang, truyền hình cáp CATV, mạng cáp quang FTTx.
  • Nhiệt độ làm việc từ 25-80°C

Măng xông quang 1 FO
Măng xông quang 1 FO

Trên đây là toàn bộ những đặc điểm thông tin của sản phẩm măng xông cáp quang hi vọng qua bài viết này Thiết bị mạng giá rẻ sẽ giúp quý bạn đọc ít nhiều biết được măng xông cáp quang là gì? Bạn muốn biết thêm chi tiết về các loại sản phẩm măng xông quang, giá thành. hãy liên hệ với chúng tôi, Thiết bị mạng giá rẻ với đội ngũ nhân viên kỹ thuật và kinh doanh có nhiều năm kinh nghiệm sẽ tư vấn cho quý vị những sản phẩm phù hợp nhất.

01 Th9 2018
Cáp quang Multimode

Tìm hiểu cấu tạo và ứng dụng của Cáp quang Single mode 4Fo

Ngày nay chúng ta có thể dễ dàng nhìn thấy Cáp quang đang dần hay thế hầu hết hệ thống cáp mạng sử dụng dây đồng bởi nhiều ưu điểm vượt trội như tốc độ truyền dẫn tín hiệu cao, cho phép khoảng cách truyền lớn cũng như giá thành rẻ hơn cáp đồng rất nhiều. Hôm nay, Thiết bị mạng giá rẻ sẽ cùng bạn tìm hiểu về cấu tạo cũng như ứng dụng của Cáp quang Single mode 4Fo – Sản phẩm cáp quang được sử dụng nhiều nhất trên thị trường Việt Nam trong năm 2018.

Cáp quang Singlemode
Cáp quang Singlemode

Cáp quang Single mode 4Fo là gì?

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là Cáp 4 sợi, 4 Core, 4 lõi. Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường tới sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập của nước. Cáp quang 4Fo hay còn gọi là dây thuê bao quang FTTH 4FO được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Sacom, Vinacap,  Telvina, TFP, M3… có giá thành cạnh tranh.

Cáp quang Single mode là loại cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô nên cáp có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ nhàng, rất dễ dàng trong vận chuyển , xử lý và lắp đặt.

Cáp quang Singlemode
Cáp quang Singlemode

Thông số kỹ thuật Cáp quang Single mode 4Fo

Cấu trúc của Cáp quang đơn mode 4Fo gồm những thành phần sau:

Thành phần cấu tạo của dây thuê bao quang 4FO / 4 Core single mode:

Thành phần Mô tả
Tổng số sợi quang 4 sợi
Số sợi quang trong một ống lỏng (MAX) 4 sợi
Ống lỏng Làm bằng chất liệu PBT (Polybutylen Terephthalate). Các sợi quang được thả lỏng trong ống lỏng.
Chất độn trong ống lỏng Thixotrophic Jelly. Là chất chống ẩm, chống thâm nhập nước, hơi nước. Đảm bảo sợi quang làm việc ổn định trong môi trường nóng ẩm. Dầu chống ẩm không gây độc hại, không gây ảnh hưởng đến các thành phần khác trong lớp cáp, không đông cứng ở nhiệt độ thấp, không cản trở sự di chuyển của sợi.
Lớp sợi gia cường Sợi kevlar gia cường, là sợi có cường độ chịu lực siêu cao đảm bảo cho cáp chịu đựng được lực căng lớn.
Dây treo Gồm 1 sợi thép đường kính 1,0 mm±0,1 mm hoặc 7 sợi thép đường kính 0,33 mm±0,02 mm được bện vào nhau.
Lớp vỏ bảo vệ Vật liệu Nhựa HDPE màu đen. Có khản năg chống chịu được tia cực tím
Độ dày (TB) 2,0 mm±0,5 mm

 

Tiêu chuẩn kỹ thuật đối với Cáp quang Single mode 4Fo:

  • Loại sợi: Single mode (đơn mode), chiết suất dạng bậc thang, sợi quang sản xuất theo tiêu chuẩn ITU – T G652.D.
  • Đường kính trường mode ( mode field diameter ): Giá danh định của đường kính trường mode tại bước sóng 1310 nm nằm trong phạm vi từ 8,6 mm đến 9,5 mm, còn tại bước sóng 1550 nm là từ 9,6 mm đến 10,8 mm.
  • Sai số của đường kính trường mode: Không vượt quá ±0,7 mm giá trịnh danh định.
  • Sai số đồng tâm của đường kính trường mode: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mode đối đối với bước sóng 1310 nm là ±0,8 mm.
  • Đường kính vỏ:
  • Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi: 125 mm
  • Sai số của đường kính vỏ: không vượt quá ±1mm giá trị danh định
  • Độ không tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa không vượt quá 2%.
  • Bước sóng cắt: Các giá trị λc và λcc thỏa mãn điều kiện:
  • 1100nm < λc <1280 nm
  • λcc < 1260 nm
  • Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của Cáp quang đơn mốt 4Fo thỏa mãn các yêu cầu:
  • Tại vùng bước sóng 1310 nm: < 0,40 dB / Km.
  • Tại vùng bước sóng 1550 nm: < 0,30 dB / Km.
  • Đặc tính suy hao ở bước sóng 1550 nm

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

  • Hệ số tán sắc của sợi

    Cáp quang Singlemode
    Cáp quang Singlemode

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc của sợi Cáp quang Single mode 4Fo thỏa mãn giá trị:

Bước sóng

(nm)

Hệ số tán sắc

( ps / nm.Km )

1285 – 1330 ≤ 3,5
1331 – 1549 ≤ 6,0
trên 1550 ≤ 20,0

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi:  ≤ 0,2ps/Km1/2

  • Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi): ≥0,69 GPa.
  • Độ dốc tán sắc cực đại: 0,093ps / nm2.km

Ứng dụng của Cáp quang Single mode 4Fo:

Cáp quang Single mode 4Fo có nhiều ưu điểm nổi bật so với cáp quang thông thường như:

  • Dung lượng lớn: Có thể truyền đồng thời khoảng 240.000 cuộc đàm thoại cùng một lúc.
  • Kích thước và trọng lượng nhỏ.
  • Không bị nhiễu điện từ ( EMI ) hay nhiễu vô tuyến ( RFI ).
  • Tính cách điện tốt.
  • Tính bảo mật cao.
  • Tính linh hoạt: Cáp quang Single mode 4Fo đều khả dụng với  hầu hết các dạnh thông tin thoại, video hay thông tin số.
  • Khả năng mở rộng.
  • Tính bền: Cáp quang Single mode 4 Core có độ bền cơ học cao, tính chống thấm nước tốt.

Với những ưu điểm nêu trên, Cáp quang Single mode được sử dụng phổ biến, rộng rãi như: Sử dụng trong nhà ( indoor ), ngoài  trời ( outdoor ), treo chịu lực.

>> Các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin của Cáp quang Single mode tại đây:

Để tìm hiểu kỹ hơn và mua sản phẩm chính hãng về Cáp quang Single mode 4Fo với giá cả cạnh tranh, hãy đến với Thiết bị mạng giá rẻ để được tư vấn và hỗ trợ của đội ngũ nhân viên kinh doanh, kỹ thuật có kinh nghiệm lâu năm. Các sản phẩm của chúng tôi được phân phối chính hãng với chất lượng được đảm bảo cùng mức giá cạnh tranh nhất thị trường.

31 Th8 2018

Tại sao cáp quang Single mode lại được sử dụng phổ biến hơn Multi mode?

Cáp quang là gì ?

Ngày nay, với sự phát triển của kinh tế và khoa học kỹ thuật, lĩnh vực CNTT cũng phát triển rất mạnh. Mạng máy tính cũng phát triển một cách nhanh chóng và đa dạng về quy mô, hệ điều hành và ứng dụng. Với sự phát triển mạnh mẽ như vậy, các thiết bị vật tư mạng là những thứ không thể thiếu.

Để đáp ứng khả năng sử dụng tối đa hiệu năng của tín hiệu, tốc độ và khoảng cách truyền dẫn thông tin luôn được chú trọng và nghiên cứu để phát triển. Vì vậy, cáp quang ngày càng được sử dụng phổ biến.

Cáp quang single mode
Cáp quang single mode

Cáp sợi quang là một loại cáp làm bằng thủy tinh hoặc nhựa, sử dụng ánh sáng để làm tín hiệu.

Cáp quang dài, mỏng thành phần của thủy tinh trong suốt bằng đường kính của một sợi tóc. Chúng được sắp xếp trong bó được gọi là cáp quang và được sử dụng để truyền tín hiệu trong khoảng cách rất xa. Không giống như cáp đồng truyền tín hiệu bằng điện, cáp quang ít bị nhiễu, tốc độ cao (đây là tốc độ truyền dữ liệu, phân biệt với tốc độ tín hiệu) và truyền xa hơn.

Phân loại cáp quang:

Cáp quang được chia thanh hai loại chính:

Cáp quang Multi mode (MM): là loại cáp quang có đường kính lõi lớn, có 2 loại là 50/125 và 62.5/125 micromet. Cáp Multi mode có thể truyền song song nhiều bước sóng tuy nhiên thường là các bước sóng gần, hay được sử dụng phổ biến là bước sóng 850nm. Với cáp quang đa mốt, tốc độ truyền tải có thể lên đến hàng trăm gigabit/giây.

Cáp quang Singlemode
Cáp quang Singlemode

Cáp quang Single mode (SM): Loại cáp quang có lõi nhỏ (8 micron hay nhỏ hơn), hệ số thay đổi khúc xạ thay đổi từ lõi ra cladding ít hơn Multi mode. Các tia truyền theo phương song song trục. Xung nhận được hội tụ tốt, ít méo dạng. Cáp Single mode sử dụng tín hiệu ánh sáng để truyền tải dữ liệu, ánh sáng được phản xạ liên tục trong sợi cáp quang với bước sóng từ 1310-1550nm (nano mét).

So sánh Cáp quang Single mode và Multi mode?

Cáp quang Multi mode có thể truyền cùng lúc nhiều ánh sáng với góc phản xạ khác nhau, còn sợi Single mode chỉ có thể truyền một ánh sáng  với một bước sóng nhất định. Do cáp quang là sợi truyền thông tin dựa trên dịnh luật phản xạ ánh sáng, nên trong sợi cáp quang đơn mốt, ánh sáng sẽ truyền đi theo đường thẳng (độ lệch pha của tín hiệu hầu như không có).

  • Thông số vật lý của hai loại cáp này:
  • Đường kính lõi sợi:

Cáp quang Single mode (đơn mode): 9/125.
Cáp quang Multi mode ( đa mode):  50/125 và 62,5/125.

  • Đường kính vỏ phản xạ:

Cladding thì cả cáp quang Single mode và Multi mode đều như nhau: 125µm.

  • Đường đi của ánh sáng trong cáp quang đơn mode và đa mode:

Đường đi của ánh sáng trong cáp quang
Đường đi của ánh sáng trong cáp quang

Khi truyền trong sợi quang, sóng ánh sáng bị chi phối bởi một số hiện tượng như:

  • Tán sắc (dispersion): Là hiện tượng các thành phần khác nhau của tín hiệu cần truyền đi với tốc độ khác nhau trong sợi quang, do đó sinh ra hiện tượng giãn xung ánh sáng ở đầu ra, gây ra nhiễu chồng phổ. Đây là nguyên nhân chính dẫn đến việc hạn chế của khoảng cách truyền trong sợi quang.
  • Suy giảm (attenuation): Do sự hấp thụ của vật liệu và tán xạ Reyleng. Hấp thụ vật liệu nhỏ hơn rất nhiều so với tán xạ Reyleng nên chủ yếu sự suy giảm tín hiệu là do tán xạ Reyleng. Tán xạ Reyleng do các thăng giáng vi sai trong cấu trúc vật liệu và giảm khi bước sóng truyền tăng.
  • Các hiệu ứng phi tuyến: Khi truyền nhiều mode trong sợi quang, hiện tượng phi tuyến gây ra các sóng hài từ các mode truyền cơ bản, dẫn đến nhiễu tại đầu thu và giảm công suất truyền tín hiệu.

Cáp quang Single mode (đơn mode) có khả năng truyền xa tốt hơn cáp quang Multi mode (đa mode). Trong sợi đơn mode, ánh sáng đi gần như theo một đường thẳng trùng với trục cáp, còn trong sợi đa mode, ánh sáng đi theo dạng một chùm tia sáng có dạnh đồ thị hình sin đồng trục ( vì thế mà ta có thể ghép thêm nhiều ánh sáng có bước sóng khác nhau để truyền tin trong cáp đa mode ). Sợi quang đa mode sẽ  gặp hiện tượng tán sắc ánh sáng truyền đi giữa các mode truyền dẫn. Đây là điểm yếu chính của cáp đa mode so với cáp đơn mode. Do đó mà tín hiệu trong sợi cáp đa mode sẽ dễ bị tán xạ hơn, nhiễu đường truyền lớn hơn, tốc độ

truyền kém hơn và khoảng cách truyền tín hiệu gần hơn.

Cáp quang Multimode
Cáp quang Multimode

Sợi cáp quang có chỉ số bước và chỉ số lớp tùy theo hình dạng và chiết suất của lõi. Sợi quang được gọi là đơn mode (Single mode ) hay đa mode (Multi mode) tùy thuộc vào bước sóng của ánh sáng truyền trong đó. Cùng một sợi quang nhưng nó có thể gọi là đơn mode với bước sóng này và là đa mode đối với bước sóng khác. Theo khuyến cáo, khoảng cách truyền của cáp đa mode (Multi mode)  là 500m, còn khoảng cách  truyền của cáp quang Single mode là 3000m. Ta có thể thấy cáp đơn mode có khoảng cách truyền xa hơn nhiều lần so với cáp đa mode. Sợi quang Single mode được sử dụng chủ yếu do không có hiện tượng tán sắc giữ các mode (hạn chế nhiễu tín hiệu).

Vì vậy, ‘Cáp quang Single mode (đơn mode) được sử dụng phổ biến hơn cáp quang Multi mode (đa mode)’.

Để tìm hiểu kỹ hơn và mua sản phẩm chính hãng về cáp quang Single mode và Multi mode, hãy đến với Thiết bị mạng giá rẻ để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Ngoài ra chúng tôi còn cung cấp các thiết bị viễn thông, cáp mạng, dây nhảy quang, bộ chuyển đổi quang điện…… với đội ngũ nhân viên kinh doanh và kỹ thuật kinh nghiệm lâu năm sẽ tư vấn giúp quý khách có được sự lựa chọn tốt nhất cho mình. Các sản phẩm mà Thiết bị mạng giá rẻ đưa đến tay khách hàng đều có xuất xứ chính hãng, đầy đủ giấy tờ chứng nhận và mức giá hết sức cạnh tranh.

30 Th8 2018

Top 4 thương hiệu ổ cắm mạng âm tường bán chạy nhất tại Việt Nam

Các thương hiệu ổ cắm mạng âm tường nổi tiếng trên thị trường.

Ngày nay với việc Internet được sử dụng phổ biến, trong 1 gia đình hay văn phòng làm việc có rất nhiều các thiết bị cần sử dụng mạng internet như máy tính để bàn (PC), laptop, máy tin…. thì Ổ cắm mạng âm tường tuy là một thiết bị rất nhỏ nhưng không thể thiếu trong mỗi căn phòng dùng để kết nối các thiết bị sử dụng mạng lan với nhau trong gia đình, văn phòng…. Là thiết bị đang được thị trường hết sức ưa chuộng nên hôm nay Thiết bị mạng giá rẻ sẽ cùng quý vị tìm hiểu các thương hiệu ổ cắm Intetnet âm tường được ưu chuộng nhất hiện nay tại nước ta.

các loại ổ cắm mạng âm tường
các loại ổ cắm mạng âm tường

Trước tiên chúng ta sẽ cùng nhau tìm hiệu các ứng dụng của Ổ cắm mạng âm tường trong đời sống

ổ cắm mạng âm tường  có cổng mạng RJ45 + cổng quang thích hợp lắp cho hệ thống mạng + quang cho văn phòng, gia đình, khách sạn hay trung tâm tích hợp dữ liệu data center với thiết kế rất đẹp theo tiêu chuẩn quốc tế.

Sản phẩm chỉ cần cắm là chạy không cần biết nhiều về kỹ thuật cũng có thể thi công được là thiết bị không thể thiếu cho văn phòng hiện đại yêu cầu cần internet tốc độ cao.

Các thương hiệu Ổ cắm internet âm tường trên thị trường.

  1. Panasonic

Panasonic là một trong những nhà sản xuất thiết bị điện nổi tiếng trên toàn cầu chuyên về phân phối các thiết bị điện dân dụng và thiết bị điện công nghiệp. Với kinh nghiệm nhiều năm cùng chất lượng của người Nhật thì chúng ta có thể hoàn toàn yên tâm về các sản phẩm ổ cắm internet âm tường của Panasonic.

ổ cắm internet âm Panasonic
ổ cắm internet âm Panasonic

  • Thiết kế cũng rất tinh tế, được đánh giá là dòng sản phẩm có thiết kế đa dạng, phù hợp với mọi không gian lắp đặt, tuổi thọ cao, sử dụng khá linh hoạt dễ dàng.
  • Dòng ổ cắm Internet âm tường Panasonic được sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại, các quá trình kĩ thuật đều được đảm bảo kĩ càng nhất. với phím bấm của ổ cắm mạng âm tường Panasonic nhẹ, và không bị kẹt trong suốt quá trình sử dụng.

Tuy nhiên, cùng với chất lượng tốt và thương hiệu nổi tiếng của Panasonic thì giá thành của ổ cắm điện âm tường này cũng đắt hơn so với các thương hiệu khác.

  1. Ổ cắm mạng âm tường Clipsal 

Clipsal từ lâu là thương hiệu hàng đầu tại châu Á – Thái Bình Dương về các hệ thống lắp đặt điện và điều khiển tự động (bao gồm các phụ kiện điện phổ biến như công tắc ổ cắm gia dụng.

Được sản xuất theo công nghệ mới nên các sản phẩm ổ cắm điện mạng âm tường Clipsal khá tốt, chất lượng và độ bền cao và có mức giá lại tương đối rẻ.

Tuy nhiên trên thị trường hiện nay, hàng nhái – hàng giả các sản phẩm ổ cắm mạng âm Clipsal rất nhiều nên bạn cần lựa chọn nơi bán hàng uy tín, đáng tin cậy để tránh mua phải hàng kém chất lượng.

  1. Ổ cắm internet âm tường Sino 

Sino là thương hiệu nổi tiếng đến từ Việt Nam được đánh giá là thương hiệu được sử dụng phổ biến nhất trên thị trường Việt Nam. Các sản phẩm ổ cắm internet âm tường ,  ổ cắm âm bàn của Sino được lắp đặt tại rất nhiều hộ gia đình, các cơ quan và công trình lớn của đất nước.

ổ cắm mạng âm tường Sino
ổ cắm mạng âm tường Sino

Sản phẩm của Sino được sử dụng phổ biến bởi vì:

Các sản phẩm ổ cắm điện được thiết kế đơn giản, tinh tế.

  • Lắp đặt nhanh chóng và thuận tiện.
  • Giá thành cũng hợp lí phù hợp với túi tiền người tiêu dùng.

Tuy nhiên, trong quá trình sử dụng,  ổ cắm điện âm tường Sino thường xảy ra các vấn đề như: lỏng chân cắm hay cắm rất chắc…

  1. AMP ( Commscope)

AMP là nhà sản xuất các sản phẩm cáp mạng, phụ kiện mạng và thiết bị viễn thông nổi tiếng toàn cầu đến từ Mỹ. Các sản phẩm của AMP được giới kỹ thuật và thi công ưa dùng tại các công trình trọng điểm quốc gia.

ổ cắm internet âm bàn AMP
ổ cắm internet âm bàn AMP

Ổ cắm mạng âm tường của AMP được sản xuất trên dây truyền công nghệ tiên tiếng bậc nhất nên sản phẩm cho ra thị trường có chất lượng cao. Các sản phẩm của AMP được tích hợp sẵn cổng mạng RJ45 Cat6/cat5e và cổng quang rất tiện lợi có thể phù hợp với các thiết bị được kết nối mạng Lan hoặc quang trong cùng 1 căn phòng.

Thông số kỹ thuật chung của sản phẩm Ổ cắm mạng âm tường

  1. Vượt qua tất cả các yêu cầu về hiệu suất của TIA/EIA Cat 6.
  2. Dễ dàng lắp đặt cáp với góc cáp vào là 1800hoặc 900
  3. Hỗ trợ 2 chuẩn nối dây T568A hoặc T568B.
  4. Có nắp che bụi.
  5. Đuôi chụp đi kèm giúp giới hạn độ uốn cong của cáp tại vị trí bấm.
  6. 8-Position RJ45 modular jack ứng dụng cho 1-, 2-, 3- and 4-cặp.
  7. Bấm đầu với công cụ SL Series Modular Jack Termination Tool hoặc 110 punch-down Tool

    ổ cắm mạng âm tường
    ổ cắm mạng âm tường

Với lợi ích to lớn của sản phẩm ổ cắm mạng âm tường trong đời sống cũng như công việc nên trên thị trường hiện nay có rất nhiều cá nhân và tập thể đang cố tình làm nhái, làm giả các sản phẩm của những nhà sản xuất nổi tiếng rồi bán ra thị trường với mức giá rất rẻ nhằm đánh vào tâm lý mua hàng của khách. Việc làm đó ảnh hưởng rất lớn đến lợi ích chung cũng như công việc của khách hàng khi những sản phẩm giả kém chất lượng đó sẽ rất nhanh hỏng cũng như độ suy hao cao khi sử dụng, ảnh hưởng trực tiếp đến tốc độ internet cũng như hiệu quả công việc của quý khách.

Thiết bị mạng giá rẻ là nhà phân phối chính hãng các sản phẩm ổ cắm mạng âm tường và các loại ổ cắm điện âm bàn của các nhãn hiệu nổi tiếng đã được nêu ở phần trên. Với nhiều năm kinh nghiệm trong việc phân phối các sản phẩm mạng, viễn thông nên đội ngũ kinh doanh của chúng tôi sẽ tư vấn cho quý khách có sự lựa chọn hợp lý nhất cho từng mục đích sử dụng khác nhau. Đến với chúng tôi quý khách hoàn toàn yên tâm về chất lượng, giá cả cũng như thái độ phục vụ nhiệt tình, thân thiện.

>> Xem thêm bài viết Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường

https://thietbimanggiare.com/huong-dan-cach-bam-dau-day-o-cam-mang-am-tuong/

 

27 Th8 2018
Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường

Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường

Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường

Hiện nay ổ cắm mạng âm tường được sử dụng rất nhiều tại các hộ gia đình, các cơ quan, công sở…. Bất kỳ đâu có sử dụng hệ thống mạng LAN – quang và các thiết bị sử dụng mạng internet như máy vi tính, laptop, máy in…. chúng ta đều rất dễ dàng thấy sự hiện diện của các ổ cắm internet âm tường hay các đầu mạng được tích hợp cùng với các ổ cắm điện âm bàn, âm sàn.

Với nhu cầu sử dụng kết nối wifi là chủ yếu hiện nay ở Việt Nam thì việc thi công lắp đặt một hệ thống này trong gia đình là không cần thiết, chúng ta có thể thấy hệ thống phổ biến ở các cơ quan tổ chức, trường học hay các công ty văn phòng tòa nhà. Hệ thống mạng âm tường là một yếu tố bắt buộc không thể thiếu, cũng tương tự với cách truyền tải mạng này hệ thống truyền tải tín hiệu điện thoại cũng tương tự, chỉ khác ở điểm là loại nhân và hạt + mặt ở đây sẽ được sản xuất riêng cho bộ sản phẩm này.

Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường
Hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường

Ổ cắm mạng âm tường vừa có rất nhiều tiện ích mà còn mang lại không gian lịch sự, đảm bảo sự an toàn với trẻ nhỏ so với các loại ổ cắm truyền thống.

Tuy nhiên  Cách bấm dây mạng âm tường không phải ai cũng biết, chỉ có những người từng là thợ mạng, điện mới biết đến kỹ thuật rắc rối này. thay vì cách bấm dây mạng truyền thống bằng cách đi dây trực tiếp thì với cách bấm dây mạng âm tường chúng ta sử dụng dây đi theo nguồn dây điện trong tường để kết nối mạng, tất nhiên việc này đòi hỏi bạn phải đi dây mạng sẵn trong tường mới thực hiện được. Bài viết ngày hôm nay Thiết bị mạng giá rẻ sẽ hướng dẫn chi tiết, cụ thể từng bước giúp quý vị có thể tự mình tiến hành bấm đầu dây mạng âm tường mạng tại nhà.

Đầu tiên chúng ta sẽ tìm hiểu cấu tạo của 1 bộ ổ cắm internet âm tường.

Mặt (wallpalate) đây là thiết bị có tác dụng che đậy phần đế âm và hạt mạng bên trong tường để mang lại tính thẩm mỹ cho căn phòng hay ngôi nhà. Loại thiết bị này chúng ta có thể thấy ở bất kỳ đâu trong ngôi nhà, đó là các thiết bị mặt che các ổ điện và công tắc âm tường trong gia đình, nhưng mặt đế ở đây là loại thiết bị được thiết kế dành riêng cho kích thước của nhân và hạt mạng tiếp xúc để mang lại tính thẩm mỹ cao nhất.

mặt ổ cắm mạng âm
mặt ổ cắm mạng âm

Một số nhà sản xuất mặt đế ổ cắm âm tường nối tiếng ở thị trường Việt Nam như: AMP, Sino…các loại mặt đế cao cấp còn có một cổng lắp bảo vệ để khi không sử dụng thiết bị sẽ tự động lắp lại giúp chống bụi và ảnh hưởng xấu bởi thời tiết bên ngoài.

Đế, có 2 loại đế sử dụng trong nghành mạng nói riêng và điện nói chung đó là đế âm và đế nổi, đế được sử dụng như một hộp nhựa chống cháy để đặt tất cả các thiết bị cầu nối vào trong hộp này. Khi có nhu cầu sửa chữa hay thay thế chúng ta chỉ cần tháo phần mặt ra và sửa chữa một cách dễ dàng chứ không cần phải khoan tường hay làm các biện pháp phức tạp khác.

đế ổ cắm mạng âm tường
đế ổ cắm mạng âm tường

Nhân ở đây chính là một loại có tác dụng như một đầu cắm mạng ở switch, loại kết nối phổ biến ở trong các hệ thống sever tủ rack với tên gọi thanh đấu nối (partch panel). Thiết bị này còn được dân kỹ thuật Việt gọi với một cái tên khác là hạt đực hạt cái (nhân mạng và hạt mạng) nhằm ám chỉ đây là 2 thiết bị dùng để đấu nối với nhau để truyền tải internet.Vậy việc bấm dây mạng âm tường ở đây chính là việc đấu nối dây mạng với nhân của ổ cắm mạng âm tường này.

nhân ổ cắm mạng âm
nhân ổ cắm mạng âm

Hướng dẫn các bước bấm dây mạng âm tường

Dụng cụ cần chuẩn bị

  1. Bộ sản phẩm ổ cắm mạng âm tường: nhân mặt đế
  2. Tool nhấn mạng
  3. Bộ test mạng
  4. Kìm tuốt dây mạng

Các bước tiến hành bấm dây mạng âm tường

Bước 1: Dùng kéo tuốt dây mạng loại bỏ phần nhựa bảo vệ bên ngoài và tách dây mạng thành các cặp.

Bước 2: Tháo nhân mạng ra và quan sát bên thân của nhân hoặc bên trong lòng (tùy vào từng hãy) để xem số cặp mày tương ứng với từng khe nhấn

Bước 3: Đặt ngửa nhân mạng hoặc đặt sát vào một mặt phẳng để cố định sau đó luồn từng dây một vào khe

Bước 4: Dùng tool nhấn đặt vào rãnh và nhấn thật mạng một lực kho nào nghe tiếng cạch một cách là rút tool ra

Bước 5: Làm tương tự với 8 dây còn lại đúng số màu và khe quy định là đã hoàn thành

Bước 6: Cắm thử dây mạng và test 2 đầu để đảm bảo kết nối đã thành công

Hoàn thành tất cả các bước trên, việc còn lại là cố định nhân mạng vào nhân mặt đế. Đây là hướng dẫn cách bấm nhân mạng âm tường dành cho hệ thống mạng âm tường. Ngoài ra quý vị cũng có thể tham khảo hướng dẫn cách bấm nhân mạnh trên patch panel tương tự như cách trên.

Trên đây là bài hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường. Thiết bị mạng giá rẻ hy vọng qua bài viết này sẽ giúp quý khách có thể tự mình sửa chữa, lắp đặt ổ cắm âm tại gia đình hay văn phòng làm việc giúp quý khách có thể tiết kiệm được thời gian chờ đợi thợ sửa chữa cũng như chi phí lắp đặt, bảo trì.

Ngoài ra quý khách còn có thể tham khảo các sản phẩm ổ cắm mạng âm tường, ổ cắm âm bàn cao cấp của Panasonic, Sino, Sino Amigo….. được Thiết bị mạng giá rẻ phân phối chính hãng cùng đội ngũ nhân viên có kinh nghiệm sẽ tư vấn cho quý khách có được sự lựa chọn tốt nhất. Các sản phẩm của chúng tôi được cam kết hoàn toàn chính hãng với đầy đủ CO & CQ và chế độ bảo hành của nhà sản xuất.

16 Th8 2018
cáp điều khiển belden

Tìm hiểu về cáp điều khiển Belden – Sản phẩm được ưa chuộng nhất 2018

Tìm hiểu về cáp điều khiển Belden – Sản phẩm được ưa chuộng nhất 2018

Thời đại công nghệ kỹ thuật ngày càng tiên tiến và hiện đại đòi hỏi các nhà sản xuất phải không ngừng cho ra đời các loại cáp điều khiến tín hiệu đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng như cáp tín hiệu chống nhiễu. Với kết cấu bền chắc, những vật liệu chất lượng cáp của cáp điều khiển Belden có thể đáp ứng hầu hết mong muốn của khách hàng. Cáp điều khiển này còn có khả năng bảo vệ cáp chống cháy, không  tỏa ra khí độc làm ảnh hưởng đến sức khỏe của con người. Trong bài viết dưới đây, chúng tôi sẽ giới thiệu cho bạn một số những thông tin chi tiết về các sản phẩm cáp điều khiển Belden thông dụng trên thị trường hiện nay và cấu tạo, thông số kỹ thuật của sản phẩm để quý khách hàng có thể có sự lựa chọn đúng đắn cho bản thân khi có dự định sử dụng cap dieu khien của Belden cho nhà máy, doanh nghiệp của mình.

cap dieu khien belden
cap dieu khien belden

Đầu tiên chúng ta sẽ đi tìm hiểu sản phẩm cáp điều khiển Belden là gì?

Belden là một hãng sản xuất, kinh doanh các sản phẩm thiết bị và kết nối mạng đến từ U.S.A đang hướng đến một loạt thị trường như: công nghiệp, doanh nghiệp, truyền thông. Hãng Belden cũng là 1 trong những nhà sản xuất cáp điều khiển chống nhiễu hàng đầu trên thế giới. Các sản phẩm cáp điều khiển Belden đã có mặt trên thị trường Việt Nam được giới kỹ thuật, thi công rất ưa dùng bởi nhiều tính năng ưu việt cùng với đó là mức giá cáp điều khiển rất cạnh tranh.

Cáp điều khiển rs485 Belden được sản xuất theo dây chuyền công nghệ tiên tiến của Mỹ nên tạo nên sản phẩm chất lượng tuyệt hảo, truyền tải tín hiệu tốc độ cao, ổn định và là công cụ hỗ trợ vô cùng đắc lực cho các nhà máy sản xuất. Các sản phẩm cáp điều khiển chống nhiễu Belden rất đa dạng phù hợp với mọi nhu cầu sử dụng của khách hàng như:
Chính vì vậy, khách hàng có thể tha hồ lựa chọn dòng sản phẩm phù hợp với nhu cầu công việc của bản thân để vừa đáp ứng được tính hiệu quả trong công việc vừa có thể giảm thiểu được chi phí, lãng phí năng lượng.

Cấu tạo của Cáp điều khiển rs485 Belden

Cũng giống như các loại cap dieu khien khác trên thị trường, cấu tạo của cáp điều khiển Belden gồm 3 bộ phận chính: vỏ bọc, lớp bọc lót (lớp phân cách) và lõi dẫn.
Lớp vỏ bọc: được làm từ các chất liệu Polyethulene liên kết ngang (XLPE) hoặc cũng có thể là nhựa Pholyvinyl chloride (nhựa PVC). Vai trò của lớp vỏ bọc chính là bảo vệ cáp điều khiển trước sự thâm nhập của nước, khí hơi và chống chịu được sự tác động cơ học và sự thay đổi của môi trường.
Lớp phân cách: hay còn được gọi là lớp bọc lót bao quanh lớp lõi, chúng được làm từ vật liệu Polyethylene 0.032in hoặc nhựa Pholyvinyl chloride(PVC), những vật liệu cách điện. Nhất là lớp phân cách bao gồm các lưới chắn bện đơn giản hoặc đôi được làm bằng thiếc hoặc nhôm có tác dụng chống nhiễu sóng giúp tín hiệu được truyền đi ổn định và dây cáp có thể kéo bên cạnh hệ thống điện.

Lớp lõi dẫn: Lõi dẫn dây cáp điều khiển chống nhiễu Belden có nhiều cặp và nhiều lõi tùy theo nhu cầu sử dụng.Thông thường, lõi truyền dẫn tín hiệu được làm bằng đồng nguyên chất và không có oxy được tôi và bện bằng các vật liệu cách nhiệt như PVC, PE, XLPE. Lõi truyền dẫn tín hiệu còn có thể được bện nén Segments sao cho phù hợp với tiêu chuẩn quốc tế IEC 60228 hoặc đơn giản là bện nén tròn.

cáp điều khiển belden
cáp điều khiển belden

Thông số kỹ thuật của Cáp điều khiển rs485 Belden

  • Dây dẫn đạt tiêu chuẩn DCR: 4,5 Ohm / 1000ft
  • Điện dung: 23 pF / ft
  • Đặc tính trở kháng: 65 Ohm
  • Độ tự cảm Nominal: 0.2 μH / ft
  • Lực kéo cần thiết: 102 lbs
  • Nhiệt độ hoạt động: -20 ° C đến + 80 ° C

Cáp tín hiệu chống nhiễu Belden đạt các tiêu chuẩn về chất lượng

  • CA Prop 65 (CJ for Wire & Cable): Yes
  • CEC/C(UL) Specification: CM
  • M II Order #39 (China RoHS): MII Order #39 (China RoHS)
  • NEC Articles: NEC Articles
  • NEC/(UL) Specification: NEC/(UL) Specification
  • UL AW M Style: AW M Specification
  • EU Directive Compliance: EU Directive 2003/11/EC (BFR)
  • EU CE Mark: Yes

Mua cáp điều khiển belden chính hãng, uy tín ở đâu?

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều địa chỉ bán cáp điều khiển belden, tuy nhiên để chọn được một sản phẩm uy tín, chính hãng với giá thành đảm bảo, khách hàng cần chú ý chọn những địa chỉ bán hàng uy tín, được nhiều người tin dùng và lựa chọn. Vậy chọn mua cáp điều khiển chống nhiễu ở đâu? Địa chỉ nào bán cap dieu khien uy tín tại Hà Nội?

Bạn hãy đến với các sản phẩm cáp tín hiệu chống nhiễu của Thietbimanggiare.com. Là đơn vị chuyên cung cấp, phân phối các sản phẩm dây điện, cáp điện, cáp mạng chính hãng, chất lượng với giá thành vô cùng phải chăng đến khách hàng. Chúng tôi đảm bảo và cam kết là những mặt hàng chính hãng, đạt chuẩn, đáp ứng mọi mặt về chất lượng, thông số kỹ thuật chính xác cho khách hàng cùng với giá cáp điều khiển rẻ nhất thị trường. Khách hàng có nhu cầu có thể hoàn toàn yên tâm lựa chọn những sản phẩm cáp điều khiển của chúng tôi.

>> Xem thêm giá cáp tín hiệu chống nhiễu của Belden khác tại đây:

https://thietbimanggiare.com/danh-muc/cap-dieu-khien/

15 Th8 2018

[Update] Báo giá cáp điều khiển Alantek tháng 8/2018

Bảng báo giá cáp điều khiển Alantek tháng 8/2018

Cáp điều khiển (Control cables) – hay có tên gọi khác là cáp tín hiệu chống nhiễu dùng để truyền tải tín hiệu để điều khiển các chức năng khác nhau của một thiết bị máy móc từ các thiết bị điều khiển ở khoảng cách xa mà không thể dùng sóng điện từ.

Cáp điều khiển chống nhiễu được áp dụng nhiều trong các lĩnh vực hiện nay với vai trò vô cùng to lớn. Thiết bị này không chỉ được sử dụng trong việc xây dựng hệ điều khiển ngành công nghiệp mà còn trong cả việc truyền dẫn tín hiệu tới các mạch. Vậy chọn mua cáp điều khiển chống nhiễu ở đâu? Giá cáp tín hiệu chống nhiễu như thế nào? Bài viết dưới đây sẽ mang đến cho bạn bảng giá cáp điều khiển Alantek chính hãng rẻ nhất tại Hà Nội.bảng báo giá cáp điều khiển alantek

Những thông tin bạn nên biết về cáp điều khiển chống nhiễu

Cáp điều khiển Alantek có lớp lưới bện bằng đồng. Lớp lưới bện này có tác dụng chống nhiễu như đúng tên gọi của nó. Cáp điều khiển chống nhiễu có số lượng lõi đa dạng, có thể từ 01 cho đến 30, số lượng dây dao động trong khoảng từ 2 dây cho đến 60 dây, được đánh số thứ tự cho từng dây và được phân biệt bằng các màu sắc khác nhau.

Phần lõi của cáp điều khiển Alantek được bọc một lớp sợi màu trắng gọi là polythylenen. Giống như nhiều loại dây cáp điện khác, lớp vỏ ngoài cùng của loại cáp điều khiển là lớp vật liệu nhựa màu đen PVC.Cáp điều khiển Alantek 14AWG 1 Pair (301-CI9601-0500)

Hiện tại, trên thị trường Việt Nam, các thương hiệu cáp tín hiệu chống nhiễu cũng vô cùng phong phú với các mức giá cả khác nhau để người sử dụng có nhiều lựa chọn. Một trong những thương hiệu có thể nói là cao cấp nhất trong các dòng sản phẩm cáp tín hiệu hiện nay là Alantek. Alantek là một thương hiệu nổi tiếng của Mỹ, và đã xuất hiện trên thị trường Việt Nam từ rất lâu. Các sản phẩm cáp điều khiển Alantek hoàn toàn có thể đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn, yêu cầu kĩ thuật quốc tế, hiệu năng làm việc tốt, ổn định, tuổi thọ sử dụng rất cao. Có thể nói, cap dieu khien Alantek luôn được tin tưởng và là sự lựa chọn hàng đầu của người tiêu dùng cũng như giới kĩ thuật tại Việt Nam trong thời điểm hiện tại.

cáp điều khiển alantek
cáp điều khiển alantek

Bạn hãy đến với cáp điều khiển chống nhiễu của thietbimanggiare.com – sản phẩm đáng tin cậy của nhiều công trình, đặc biệt là những công trình có quy mô lớn. Thietbimanggiare.com là đơn vị chuyên cung cấp, phân phối các sản phẩm cap dieu khien chính hãng, chất lượng với giá thành vô cùng phải chăng đến khách hàng. Cáp điều khiển chống nhiễu của chúng tôi đảm bảo và cam kết là những mặt hàng chính hãng, đạt chuẩn, đáp ứng mọi mặt về chất lượng, thông số kỹ thuật chính xác cho khách hàng. Khách hàng có nhu cầu có thể hoàn toàn yên tâm lựa chọn những sản phẩm cáp điều khiển của chúng tôi.

Thiết bị mạng giá rẻ xin gửi tới Quý vị bảng báo giá cáp điều khiển Alantek mới nhất được update mới nhất trong năm 2018 để Quý vị có thể tham khảo và lựa chọn:

Bảng báo giá cáp tín hiệu chống nhiễu Alantek chống nhiễu AWG 4 Pair

Quy cách Giá Ghi chú
16 AWG 4 Pair 58.500.000 500m/ cuộn
18 AWG 4 Pair 29.600.000 500m/ cuộn
20 AWG 4 Pair 21.200.000 500m/ cuộn
22 AWG 4 Pair 12.000.000 500m/ cuộn

Bảng báo giá cáp điều khiển Alantek chống nhiễu AWG 2 Pair

Quy cách Giá Ghi chú
16 AWG 2 Pair 20.800.000 500m/ cuộn
18 AWG 2 Pair 15.300.000 500m/ cuộn
20 AWG 2 Pair 11.350.000 500m/ cuộn
22 AWG 2 Pair 7.450.000 500m/ cuộn

Bảng giá cáp điều khiển Alantek chống nhiễu AWG 1 Pair

Quy cách Giá Ghi chú
16 AWG 1 Pair 12.600.000 500m/ cuộn
18 AWG 1 Pair 9.200.000 500m/ cuộn
20 AWG 1 Pair 6.900.000 500m/ cuộn
22 AWG 1 Pair 5.900.000 500m/ cuộn

Ghi chú: Giá bán cuộn 500m, không cắt lẻ.

Trên đây là báo giá tham khảo của Thiết bị mạng giá rẻ về sản phẩm cáp điều khiển Alantek để Quý vị có thể tham khảo và lựa chọn phù hợp với nhu cầu của bản thân. Mọi thắc mắc về sản phẩm hay có nhu cầu đặt hàng, mua bán hay nhận báo giá cáp điều khiển. Xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ đặt hàng một cách nhanh chóng và tiện lợi nhất.

>> Ngoài ra quý khách còn có thể tham khảo các loại cáp điều khiển Belden, Antek kabel

11 Th7 2018
Top4 thương hiệu Switch chia mạng

Top 4 thương hiệu Switch chia mạng nổi tiếng được phân phối tại Việt Nam

Top 4 thương hiệu Switch chia mạng nổi tiếng được phân phối tại Việt Nam

Hiện nay nước ta đang bước vào thời đại công nghệ 4.0, với việc bùng nổ về kinh tế nên các sản phẩm công nghệ hỗ trợ nhất là trong lĩnh vực công nghệ thông tin ngày càng đòi hỏi tốc độ cao và các thiết bị viễn thông cũng được các nhà sản xuất lớn trên thế giới rất ưu tiên nghiên cứu và phát triển các dòng sản phẩm tối ưu và tiện lợi nhất cho thị trường có tiềm năng vô cùng lớn như ở Việt Nam. Trong đó 1 sản phẩm đóng vai trò vô cùng quan trọng trong các hệ thống mạng từ gia đình, văn phòng cho đến những nơi có điều kiện làm việc khắc nghiệt như nhà máy sản xuất xi măng, nhà máy gang thép… Đó là sản phẩm Switch chia mạng. Trước hết chúng ta cùng nhau đi tìm hiểu Switch chia mạng là gì? Nó có tác dụng to lớn gì mà rất nhiều hãng sản xuất thiết bị viễn thông lớn trên thế giới đều đưa vào thị trường nước ta những sản phẩm mới nhất của họ.

Switch chia mạng PLANET PoE FGSW-1816HPS
Switch chia mạng PLANET PoE FGSW-1816HPS

I. Switch chia mạng là gì?

Switch (hay bộ chuyển mạch) là bộ phận tối quan trọng trong mạng. Nó là thiết bị được dùng vào việc định tuyến hay nói rõ hơn, thiết bị này sẽ dựa vào các thuật toán đã cài đặt sẵn, các thông số cho trong giao thức cụ thể và các tham số trong nguồn dữ liệu để xác định, tạo ra một đường nối tạm với một thiết bị khác rồi trung chuyển dữ liệu đi.

Switch chia mạng là một thiết bị quan trọng dùng để kết nối các đoạn mạng với nhau theo mô hình mạng hình sao (Star). Theo mô hình này, switch đóng vai trò là thiết bị trung tâm, tất cả các máy tính đều được nối về đây trong một hệ thống mạng.

Switch chia mạng PLANET Fast Ethernet FNSW-4800 48-Port 10/100Mbps
Switch chia mạng PLANET Fast Ethernet FNSW-4800 48-Port 10/100Mbps

Làm việc như một Bridge nhiều cổng. Khác với HUB nhận tín hiệu từ một cổng rồi chuyển tiếp tới tất cả các cổng còn lại, switch nhận tín hiệu vật lý, chuyển đổi thành dữ liệu, từ một cổng, kiểm tra địa chỉ đích rồi gửi tới một cổng tương ứng.

Như vậy, một Bộ chuyển mạch có khả năng nối thẳng với các máy tính nguồn, đích hay các thiết bị nối-chuyển khác dùng chung một giao thức hay một kiến trúc. Trong thực tế, một bộ chuyển mạch không những có khả năng trung chuyển dữ liệu cho một cặp mối nối mà nó có thể tạo ra đường nối cho nhiều cặp và vận chuyển đồng thời các dữ liệu này đi. Ngoài ra, phương thức chuyển dữ liệu có thể theo kiểu song công (duplex – chuyển tín hiệu theo cả hai hướng).

Điều này đã giúp cho các doanh nghiệp, công ty, khu nhà xưởng hết sức vui mừng vì không những tạo được năng suất cao bởi sản phẩm công nghệ này mà còn tiết kiệm được sức lực, chi phí và thời gian.

II. Các thương hiệu Switch chia mạng nổi tiếng được phân phối chính hãng tại Việt Nam

               1. Cisco

Cisco là thương hiệu nổi tiếng trên toàn thế giới đến từ Thung Lũng Silicon của Mỹ. Với nhiều năm kinh nghiêm trong ngành công nghệ nên các sản phẩm của hãng nhất là dòng Switch chia mạng Cisco có chất lượng rất tốt, tuổi thọ cao rất được giới thi công ưa chuộng sử dụng trên toàn thế giới. Từ nhiều năm trước, Cisco đã nhận ra được tiềm năng vô cùng lớn từ thị trường đang bước vào giai đoạn phát triển mạnh tại Việt Nam, Cisco đã không tiếc thời gian cũng như tiền bạc đầu tư nghiên cứu và đưa ra hàng trăm sản phẩm Switch chia mạng cung cấp đầy đủ sự lựa chọn cho người dùng như 8 port, 16 port, 24port, 48 port  và giá thành phù hợp với thị trường nước ta.

Switch chia mạng Cisco
Switch chia mạng Cisco

Các sản phẩm Bộ chuyển mạch Cisco được đánh giá rất cao với tính bảo mật rất tốt bởi vì Cisco xử lý bảo mật rất khác biệt so các đối thủ trong ngành công nghiệp này. Bằng cách tận dụng kiến ​​trúc SecureX, giải pháp bảo mật Cisco được xây dựng vào cơ cấu mạng. Hiện nay, khoảng 70% lưu lượng truy cập Internet trên thế giới và 35% lưu lượng truy cập email của thế giới chảy qua mạng Cisco.

Một số sản phẩm tiêu biểu đang bán chạy trên thị trường Việt Nam:

SWITCH CHIA MẠNG CISCO 24PORT 10/100MBPS – SF200-24

SWITCH CHIA MẠNG CISCO SG95-16 16PORT 10/100/1000MBPS

SWITCH CHIA MẠNG CISCO 48PORT 10/100MBPS POE – CISCO SF200-48P

            2. TP-LINK

Được sự tín nhiệm của hàng chục triệu khách hàng trên toàn thế giới, Tập đoàn TP-LINK đang có những bước phát triển rất vững mạnh để trở thành một trong những nhà cung cấp các sản phẩm về mạng cạnh tranh nhất với khát vọng sẽ trở thành một trong 3 thương hiệu về thiết bị viễn thông hàng đầu trên thế giới cũng như phấn đấu để đạt được một thị phần lớn hơn trên phạm vi toàn cầu.

Switch chia mạng TP-LINK TL-SG1008 8 cổng -3
Switch chia mạng TP-LINK TL-SG1008 8 cổng

Các sản phẩm Switch chia mạng TP-Link đưa vào thị trường Việt Nam đều được đánh giá cao bởi thiết kế nhỏ gọn, đẹp mắt ngoài ra giới kỹ thuật rất ưa dùng vì Switch có tốc độ truyền tải dữ liệu cao, tính ổn định tốt cùng với đó là thời gian sử dụng lâu dài trong môi trường khí hậu nóng ẩm như ở nước ta.

Các sản phẩm Switch chia mạng nổi bật của TP-Link được Thiết bị mạng giá rẻ phân phối chính hãng:

SWITCH CHIA MẠNG TP-LINK TL-SG1048 – 48 PORT 10/100/1000MBPS

SWITCH CHIA MẠNG TP-LINK TL-SG3424P – 24 PORT POE

SWITCH CHIA MẠNG TP-LINK TL-SF1024M – 24 PORT 10/100MBPS

                   3. PLANET

PLANET là dòng sản phẩm mới trên thị trường Việt Nam có xuất xứ Đài Loan với đầy đủ các dòng sản phẩm của từng phân khúc giúp người sử dụng có thêm nhiều sự lựa chọn khi thi công. Các sản phẩm Switch chia mạng PLANET được giới kỹ thuật đánh giá cao bởi mức giá rẻ nhất trên thị trường mà các sản phẩm vẫn mang đầy đủ chất lượng, tốc độ truyền dẫn và tuổi thọ cao.

Các sản phẩm mới tích hợp công nghệ PoE cùng các cổng Gigabit Ethernet được PLANET nghiên cứu và đưa ra thị trường đang rất được ưa chuộng bởi nhiều tính năng mới tiện lợi và tiết kiệm không gian.Switch chia mạng PLANET GS-2240-48T4X 48-port + 4-port 10G SFP + Web Smart

Thiết bị mạng giá rẻ đã hợp tác với PLANET từ những ngày đầu thương hiệu này bước chân vào thị trường Việt Nam. Tất cả các sản phẩm được chúng tôi phân phối với mức giá rẻ nhất thị trường với đầy đủ giấy tờ CO, CQ và chế độ bảo hành của hãng.

Các sản phẩm bán chạy nhất của PLANET trong 6 tháng đầu năm 2018:

SWITCH CHIA MẠNG PLANET GS-5220-48T4X 48-PORT 10/100/1000MBPS

SWITCH CHIA MẠNG PLANET POE FGSW-1816HPS

SWITCH CHIA MẠNG PLANET GSD-1002M 8PORT 10/100/1000MBPS + 2PORT 100/1000X

                   4. 3Onedata

3Onedata là nhà sản xuất thiết bị viễn thông nổi tiếng tại Trung Quốc với các sản phẩm chủ lực là Switch công nghiệp Bộ chuyển đổi quang điện.

Các sản phẩm Switch chia mạng công nghiệp của 3Onedata được thiết kế để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nhiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm: nhà máy sản xuất gang thép, nhà máy xi măng, nhà máy hóa chất, ga tầu điện ngầm, đường cao tốc, nút giao thông…

3Onedata cũng đầu tư và ứng dụng nhiều công nghệ tiên tiến trong chế tạo, các sản phẩm được tích hợp tính năng PoE và các công Fast Ethernet, Gigabit Ethernet….

Switch công nghiệp IES5028-4GS-16F 3Onedata
Switch công nghiệp IES5028-4GS-16F 3Onedata

Sản phẩm Switch công nghiệp 3Onedata đang bán chạy nhất thị trường:

SWITCH CÔNG NGHIỆP IES5028-4GS-16F 3ONEDATA

Trên thị trường hiện nay, lợi dụng vào tâm lý của khách hàng muốn mua được những sản phẩm giá rẻ nên một số nơi cố tình cung cấp hàng nhái, hàng kém chất lượng đến khách hàng nhằm trục lợi nhanh chóng mà không nghĩ đến những hậu quả to lớn sau này. Vậy nên quý khách cần phải rất cẩn thận và đưa ra sự lựa chọn chính xác cho mình.

Chúng tôi đã nêu ra 1 số nhà sản xuất Switch chia mạng nổi tiếng trên thế giới được Thiết bị mạng giá rẻ phân phối chính hãng trên lãnh thổ Việt Nam với rất nhiều sự lựa chọn cho quý khách với mức giá vô cùng hấp dẫn. Vậy nên quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá về các sản phẩm Switch chia mạng hay các thiết bị viễn thông khác hãy liên hệ với tôi để nhận được các sản phẩm chất lượng nhất với mức giá vô cùng hấp dẫn.

 

 

09 Th7 2018

Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi. Nơi mua Module quang chính hãng, giá rẻ.

Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi. Nơi mua Module quang chính hãng, giá rẻ.

Trong bài viết ngày hôm nay, Thiết bị mạng giá rẻ sẽ cung cấp cho bạn đọc những thông tin cơ bản về Module quang SFP 1 sợi giúp mọi người hiểu rõ hơn về thiết bị quang nhỏ gọn mà có tác dụng vô cùng to lớn trong hệ thống quang. Cùng với đó chúng tôi sẽ cung cấp cho các bạn những hãng sản xuất Module quang nổi tiếng có chất lượng sản phẩm rất cao đang được Thiết bị mạng giá rẻ phân phối trực tiếp với mức giá rẻ nhất trên thị trường cùng đầy đủ CO. CQ và chế độ bảo hành của nhà sản xuất.

Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi
Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi

1. Đầu tiên chúng tôi sẽ giải đáp cho các bạn câu hỏi Module quang SFP 1 sợi là gì? Tại sao lại có tên gọi như vậy?

Module quang SFP hay còn được gọi bằng các tên gọi khác như là SFP transceivermodule SFP hay module quang cũng giống như Converter quang được biết đến là thiết bị quan trọng trong quá trình thu, phát tín hiệu của ngành công nghệ viễn thông.

SFP là ba chữ cái viết tắt của chuẩn “Small Form  Factor” .Small Form Factor (SFP) là 1 thiết bị thu phát nhỏ gọn, có thể “gắn nóng” được sử dụng cho truyền thông dữ liệu. Một đầu của SFP gắn vào các thiết bị như là switch, router, media converter hoặc thiết bị tương tự; đầu còn lại dùng để gắn cáp quang hoặc cáp đồng.

Các sản phẩm Module quang SFP 1 sợi thường được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi Module quang SFP 1 sợi có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 150km.

Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi
Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi

Một vài năm trở lại đây, khi yêu cầu về tốc độ truyền dẫn tín hiệu ngày càng cao thì cáp quang trở nên phổ biến và được sử dụng rộng rãi và đang dần thay thế hệ thống cáp mạng hiện có thì các dòng Module quang đã được các nhà sản xuất như Cissco, PLANET, WINTOP…. cải tiến, trang bị thêm nhiều tính năng hiện đại, nhằm đáp ứng yêu cầu của người dùng.

Module quang SFP thu phát mới cho phép truyền dẫn quang hai chiều trên một đơn mode sợi đơn được gọi là  Module quang 1 sợi . Điều này có thể do việc sử dụng hai bước sóng khác nhau (WDM – Wavelength Division Multiplex) và hội nhập của một bộ lọc nhạy cảm bước sóng.

Thông thường, để lựa chọn các Module quang 1 sợi chất lượng, người ta sẽ chú ý tới chức năng DDM – Digital. Đây được coi là cải tiến vượt trội của loại thiết bị này. Vậy DDM là gì? Thường khi chúng ta mua bộ thu phát SFP , chúng ta sẽ có tùy chọn với chức năng DDM của nó. DDM có nghĩa là chẩn đoán, giám sát, cung cấp cho người dùng các thông tin quan trọng liên quan đến tình trạng của các tín hiệu truyền và nhận. Cách tiếp cận này cho phép người dùng phát hiện lỗi tốt hơn.

Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi
Tìm hiểu về Module quang SFP 1 sợi

Module quang SFP 1 sợi thu phát này được sử dụng trong một cặp cấu hình và đang làm việc với các bước sóng 1310 nm và 1490 nm. Ngân sách quang học là 15 dB, cho phép khoảng cách 10 km cho các kết nối point-to-point.

Module quang SFP 1 sợi Cissco

SFP Module có những loại nào?

Cũng như bộ chuyển đổi quang điện – converter quangSFP module cũng có rất nhiều loại và thường được chia làm 4 loại chính ở bảng sau:
Đặc điểm  Phân loại
Tốc độ   155M (10/100 Mbps)
1.25G (1000 Mbps)
SDH STM-1
STM-4
STM-16
Loại cáp quang Multi mode (đa mốt)
Single mode (đơn mốt)
Số sợi quang 2 sợi quang (2 FO/ dual fiber)
1 sợi quang (1 FO/ single fiber)

2. Nơi cung cấp các sản phẩm Module quang 1 sợi chất lượng cao, giá rẻ

Qua phần trên chúng ta có thể thấy được Module quang SFP 1 sợi là thiết bị ngày càng phổ biến và chiếm vị trí vô cùng quan trọng trong hệ thống quang và truyền dẫn tín hiệu. Trên thị trường hiện nay một

Module quang 1 sợi PLANET

số sản phẩm Module quang 1 sợi được bán phổ biến như:

Thiết bị mạng giá rẻ hiện tại là nhà phân phối chính hãng các sản phẩm Module quang SFP 1 sợi chất lượng cao của các nhà sản xuất nổi tiếng trên thế giới như Cissco, OPTONE, PLANET…. với chất lượng và tốc độ truyền tín hiệu rất tốt, đầy đủ giấy tờ CO. CQ và chế độ bảo hành chính hãng. Nếu Quý vị có nhu cầu đặt mua hoặc báo giá các sản phẩm Module quang hay phụ kiện quang khác hãy liên hệ với chúng tôi để nhận được các sản phẩm chính hãng, chất lượng giá rẻ nhất thị trường cùng chế độ chăm sóc khách hàng tốt nhất.