Dây nhảy quang

Giới thiệu chung về dây nhảy quang

Trong xu thế phát triển chóng mặt của mạng internet. Mạng cáp quang ngày càng phát triển, mạng lan quang nội bộ đang dần thay thế cho mạng cáp đồng truyền thống. Chính vì vậy, các phụ kiện quang chuyện dụng là mặt hàng phổ biến và ngày càng được quan tâm nhiều hơn. Trong đó, một trong những phụ kiện quang phổ biến nhất là dây nhảy quang (Fiber optic path cord) – phụ kiện không thể thiếu trong hệ thống mạng cáp quang.dây nhảy quang các loại giá rẻ

Dây nhảy quang là gì?

Dây nhảy quang cũng giống với dây nhảy mạng, là một sợi dây cáp quang (singlemode hoặc multimode) được bấm hai đầu fast connector với chuẩn khác nhau tùy yêu cầu kĩ thuật của hệ thống(đầu SC-SC, SC-FC,…) có tác dụng kết nối các thiết bị mạng trọng hệ thống mạng cáp quang với nhau. Tùy vào khoảng cách và nhu cầu sử dụng mà dây nhảy quang được sản xuất có độ dài phù hợp khác nhau. Dây nhảy quang được quy định bằng màu sắc: dây nhảy quang singlemode (vàng), dây nhảy quang multimode (cam), dây nhảy quang OM3 (xanh nước biển),… dây nhảy quang 1 sợi (simplex), dây nhảy quang 2 sợi (duplex).

các chuẩn đầu kết nối dây nhảy quang 3

Dây nhảy quang khác dây cáp quang như thế nào?

Về cơ bản thì dây nhảy cáp quang và dây cáp quang có cấu tạo lõi là như nhau. day nhay quang được sản xuất để sử dụng kết nối các thiết bị gần trong nhà nên có cấu tạo, yêu cầu kĩ thuật đơn giản hơn dây cáp quang phải đi ngoài trời, luồn cống, cáp quang treo cần có độ bền, dẻo dai hơn rất nhiều để có thể chịu được các tác động về ngoại lực và thời tiết bên ngoài.các chuẩn đầu kết nối dây nhảy quang 2

Phân loại dây nhảy quang

Người ta phân loại dây nhảy quang theo cấu trúc cấu tạo và ứng dụng của nó trong hệ thống:các chuẩn đầu kết nối dây nhảy quang 1

Dây nhảy quang Single mode

Dây nhảy quang Single mode có lõi sợi quang single mode đường kính 9 micromet; được bao bọc bởi ống đệm lỏng có đường kính 125 micromet. Tiếp đến là một lớp vỏ ngoài có đường kính 2milimet hoặc 3 milimet. Đặc trưng cơ bản để nhận biết dây nhảy single mode là sợi dây có màu vàng tươi. Đây là quy chuẩn chung cho tất cả các nhà sản xuất dây nhảy quang.

Dây nhảy quang Multimode

Dây nhảy quang Multimode có lõi sợi quang Multimode đường kính 50 micromet hoặc 62.5 micromet; vẫn được đặt trong ống lỏng đường kính 125 micromet, vỏ ngoài 2.0 hoặc 3.0 milimet. day nhay quang multimode có màu cam.

các chuẩn đầu kết nối dây nhảy quang 4

Dây nhảy quang OM3, OM4

Dây nhảy quang OM3, OM4 vẫn thuộc dòng dây nhảy quang multimode nhưng cao cấp hơn bởi đặc tính kỹ thuật và cấu trúc lõi sợi quang; dây nhảy OM3 50/125 đáp ứng được băng thông tối đa 10 Gigabit/giây trong khi đó dây nhảy OM4 truyền dược dữ liệu với tốc độ khủng khiếp 80 gigabit/giây. Chính vì vậy mà giá thành của dây nhảy quang OM3 và OM4 cũng cao hơn tương đối so với dây nhảy SM và MM thông thường. Loại dây nhảy quang này có màu xanh nước biển rất dễ để nhận biết.dây nhảy quang OM3

Ngoài ra mỗi loại dây nhảy quang còn được phân loại theo chuẩn hai đầu kết nối (SC,ST,LC,FC) tùy thuộc vào yêu cầu của hệ thống. Hoặc phân loại theo số sợi gồm dây nhảy quang đơn mốt hoặc dây nhảy quang đa mốtcác chuẩn đầu kết nối dây nhảy quang

Địa chỉ mua dây nhảy quang chất lượng, uy tín, giá rẻ tại Hà Nội

Khi lựa chọn mua dây nhảy quang cần chú ý những yêu cầu kĩ thuật của hệ thống để chọn dây nhảy quang cho phù hợp, kiểm tra dây, các đầu nối fast connector. Ngoài ra có thể xem các thông số ghi trên dây, nhận biết qua màu sắc của dây nhảy hoặc giấy tờ kèm theo sản phẩm.

Thietbimanggiare.com là đơn vị chuyên cung cấp, phân phối các loại dây nhảy quang giá rẻ số lượng lớn đầy đủ giấy tờ, chứng chỉ hỗ trợ tốt nhất cho dự án. Hệ thống bán lẻ, giao hàng toàn quốc. Hình thức đặt hàng, thanh toán chuyên nghiệp và nhanh gọn nhất.

Vậy quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá dây nhảy quang om3 hay giá dây nhảy quang khác hãy liên hệ với chúng tôi để nhận được sự tư vấn và mức giá tốt nhất.