Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO -1
Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO -3Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO -2

Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO chôn trực tiếp

Đặt Mua NgayMua Càng Nhiều - Giá Càng Rẻ
  • Cam kết sản phẩm chính hãng
  • Miễn phí giao hàng đến 10km
  • Đổi trả - hoàn tiền nếu không thích

Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO single mode (đơn mode) chôn trực tiếp; bên trong chứa 24 sợi quang; đặt trong ống đệm lỏng, có nhồi lớp dầu chống ẩm, có màng ngăn ẩm, có 1 hoặc 2 lớp vỏ bằng nhựa HDPE màu đen; sử dụng luồn cống chôn trực tiếp vào lòng đất. Hàng chất lượng cao.

Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO | Cáp quang Single mode luồn cống chôn trực tiếp

Giới thiệu Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO:

Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO hay cụ thể là cáp quang Single mode chôn trực tiếp luồn cống kim loại chứa 24 sợi quang; được đặt trong ống đệm lỏng, có màng ngăn ẩm, nhồi lớp dầu chống ẩm, có 1 – 2 lớp vỏ bằng nhựa HDPE màu đen; cáp quang singlemode 24fo sử dụng chôn trực tiếp vào lòng đất. Đặc biệt là, Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO có thêm lớp băng thép nhăn gợn sóng nhằm bảo vệ sợi quang khỏi tác động ngoại lực; đảm bảo độ bền của cáp, truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ tốt hơn.

Cáp quang cống chôn trực tiếp kim loại 24 FO do Công Ty Cổ Phần Viễn Thông Xanh Việt Nam cung cấp;  phù hợp hoàn toàn với các tiêu chuẩn quốc tế IEC, EIA, ASTM; tiêu chuấn cấp quốc gia TCVN, tiêu chuẩn ngành TCN hoặc các tiêu chuẩn riêng của khách hàng.

Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO -3
Cấu tạo sợi Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO
Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO -2
Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO

Cấu trúc Cáp quang 24 FO

Sợi quang tiêu chuẩn G652.D
Băng chống thấm quấn quanh lõi cáp
Ống đệm lỏng nhồi dầu chứa 58 sợi quang (cáp quang cống kim loại )
Phần tử chịu lực trung tâm phi kim loại (FRP)
Sợi chống thấm quấn quanh FRP
Sợi aramid róc vỏ cáp
Lớp nhựa HDPE bảo vệ bên ngoài
Lớp băng thép gợn sóng

Đặc tính kỹ thuật Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO Single mode | Luồn cống kim loại G652D

Loại sợi

Đơn mode, G.652D

Đường kính vỏ/ dung sai

125.0µm/ ±1µm

Đường kính trường mode
+ Tại bước sóng 1310 nm/ dung sai
+ Tại bước sóng 1550 nm/ dung sai

9.2 µm/ ±0.5µm

10.4 µm/ ±0.8µm

Lỗi đồng tâm lõi

≤ 0.5µm

Độ méo vỏ sợi

≤ 1%

Đường kính vỏ bọc ngoài

245 ± 5µm

Bước sóng cắt

≤ 1260 nm

Hệ số suy hao

– Tại bước sóng 1310nm
+ Tối đa
+ Trung bình

– Tại bước sóng 1550nm
+ Tối đa
+ Trung bình

≤ 0.36 dB/km

≤ 0.35 dB/km

≤ 0.22 dB/km

≤ 0.21 dB/km

Hệ số tán sắc bước sóng

– Tại bước sóng 1310nm
– Tại bước sóng 1550nm

≤ 3.5 ps/nm´km

≤ 18 ps/nm´km

Bước sóng không tán sắc

1300 nm ≤ l≤1324 nm

Độ dốc tại bước sóng không tán sắc

≤ 0.092 ps/nm2´km

Hệ số tán sắc mode phân cực – sợi đã bọc cáp

≤ 0.2 ps/

Chỉ tiêu độ bền cơ học đối với Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO

Khả năng chịu xoắn -Torsion Test
– Theo tiêu chuẩn IEC 60794-1-2-E7
– Chiều dài thử: ≤ 4m
– Số chu kỳ: 10 chu kỳ
– Góc xoắn: ± 180°
– Lực dọc trục: 100 N

Kết quả:
– Tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB (tại
bước sóng 1310 nm và 1550nm).
– Sợi không gãy, vỏ không rạn nứt,
không hở băng thép

Khả năng chịu kéo căng – Tension Performance Test
– Theo tiêu chuẩn IEC 60794-1-2-E1
– Tải lớn nhất: lực kéo lớn nhất trong quá trình lắp đặt x
1,5 trong 1 giờ;
– Tải liên tục: lực kéo trong suốt quá trình sử dụng x 1,5
trong 1 giờ. .

Kết quả:
– Mẫu cáp thử dãn dài không vượt quá
0,25% chiều dài ngay khi kết thúc thử tải
lớn nhất.
– Tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB (tại
bước sóng 1310 nm và 1550 nm) trước
kết thúc thử tải liên tục.
– Sợi không gãy, vỏ không rạn nứt, không
hở băng thép

Khả năng chịu va chạm – Impact Test
– Theo tiêu chuẩn IEC 60794-1-2-E4:
– Độ cao của búa: 100 cm
– Khối lượng búa: 1 kg
– Đầu búa có đường kính: 25 mm
– Thử va chạm với số điểm thử: 10 điểm (cách nhau 10cm)

Kết quả:
– Tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB (tại
bước sóng 1310 nm và 1550 nm).
– Sợi không gãy, vỏ không rạn nứt, không
hở băng thép.
– Vết của va chạm được xem như bình
thường

Độ mềm dẻo của cáp – Repeated Bending (Cyclic
Flexing) Test
– Theo tiêu chuẩn IEC 60794-1-2-E6
– Bán kính trục uốn tương ứng bán kính uốn cong cho phép
của cáp (không nhỏ hơn 20 lần đường kính cáp).
– Số lần: 10 lần.
– Tốc độ: 2 giây/lần;
– Góc: ± 90°;
– Tải: 10 kg.

Kết quả:
– Tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB (tại
bước sóng 1310 nm và 1550nm).
– Sợi không gãy, vỏ không rạn nứt, không
hở băng thép.

 Khả năng chịu nén – Crush (Compression) Test
– Theo tiêu chuẩn IEC 60794-1-2-E3:
– Nén cáp giữa hai tầm thép, một tấm cố định và một tấm di
động dài 10 cm. Bán kính phần gờ của tấm thép di động
khoảng 5 mm
– Mẫu đại diện có chiều dài đủ để lắp đặt trên máy.
– Lực thử: 4000 N với cáp có hai lớp vỏ, bọc băng thép bảo
vệ chôn trực tiếp và trọng lượng của 1 km cáp với cáp kéo
cống, cáp treo trong 10 phút
Số điểm thử: 1
 Kết quả:
– Tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB
(tại bước sóng 1310 nm và 1550 nm).
– Sợi không gãy, vỏ không rạn nứt,
không hở băng thép.
– Vết chịu nén được xem như không gây
nguy hiểm cho các thành phần của cáp

Chỉ tiêu kỹ thuật đối với tác động từ môi trường của cáp quang 

Nhiệt độ:
– Theo tiêu chuẩn IEC-60794-1-2-F1
– Khoảng nhiệt: -20°C đến +65°C
– Thời gian giữ nhiệt trong mỗi chu kỳ tại -20°C và +65°C là 8 giờ.
– Thời gian của mỗi chu kỳ: 24 giờ
– Số chu kỳ không nhỏ hơn 2.

Kết quả:
– Độ ổn định suy hao là 0,05
dB/km tại bước sóng 1310
nm và 1550 nm.

Khả năng chịu điện áp phóng điện của vỏ cáp ngoài:
– Giữa mặt trong và mặt ngoài của lớp vỏ ngoài cáp phải chịu
được điện áp phóng điện tối thiểu là 10 kV DC trong thời gian 1 phút.

Kết quả:
– Vỏ cáp không bị đánh thủng

Độ chống thấm nước:
– Theo tiêu chuẩn IEC-60794-1-2-F5.
– Chiều dài mẫu thử: 3 m.
– Độ cao cột nước: 1m
– Thời gian: 24 h ở nhiệt độ 25 ± 20C.

Kết quả:
– Mẫu cáp thử không bị ngấm
nước

Hợp chất điền đầy:
– Theo tiêu chuẩn IEC-60794-1-2-E14
– Mẫu thử dài 0,3 m lấy từ cuôn cáp cần kiểm tra. Tại một đầu mẫu thử,
tách bỏ lớp vỏ cáp, với chiều dài khoảng 80 mm.
– Treo mẫu cáp thẳng đứng trong buồng nhiệt với đầu cáp bị tách nằm ở
dưới và đầu còn lại được đậy kín. Duy trì nhiệt độ ở 60 ± 50C trong
vòng 24 giờ

Kết quả:
– Chất điền đầy và hợp chất
chống ngập nước lõi cáp
không bị rớt xuống

>> Khuyến mại mua Cáp quang Singlemode tặng dây nhảy quang

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Viễn Thông Xanh chuyên cung cấp các loại cáp quang cống kim loại; cáp quang chôn trực tiếp chính hãng chất lượng, giá tốt nhất thị trường. Quý khách có nhu cầu mua cáp quang luồn cống kim loại 24FO  vui lòng liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và  nhận báo giá sản phẩm.

Tóm Tắt
Đánh Giá
1star1star1star1star1star
Xếp Hạng
5 based on 2 votes
Tên Sản Phẩm
Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO chôn trực tiếp - Chất lượng cao

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cáp quang luồn cống kim loại 24 FO chôn trực tiếp”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *